Teen USA - World Of Teen !!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Ai có nhu cầu software hay virus ji ji đó ...... pm mình
by MrJ3iL Wed Feb 10, 2010 6:54 pm

» (only boy) Eragon
by MrJ3iL Wed Feb 10, 2010 6:34 pm

» Candy doll ra méz nàk;;)
by Candydoll Wed Feb 10, 2010 6:21 pm

» yêu cầu game
by MrJ3iL Wed Feb 10, 2010 6:19 pm

» Ai có nhu cầu software hay virus ji ji đó ...... pm mình
by MrJ3iL Wed Feb 10, 2010 6:17 pm

» e sinh năm 99 làm quen nha
by MrJ3iL Wed Feb 10, 2010 6:13 pm

» Question 2 và cấm nghĩ bậy
by MrJ3iL Wed Feb 10, 2010 6:13 pm

» Chĩnh sữa thông tin và dùng chữ ký
by KyoLK Wed Feb 10, 2010 5:36 pm

» Chữ ký nè
by KyoLK Wed Feb 10, 2010 5:29 pm

» cho mần wen các bạn ở USA và ViệtNam nhaz
by l0n Wed Feb 10, 2010 4:44 pm

Màu Trắng

Go down

Màu Trắng Empty Màu Trắng

Bài gửi by KyoLK Sat Feb 06, 2010 1:05 am

Một màu trắng xoá màn đêm buôn nhạt nhoà, nơi con phố xa, con hẻm nhỏ heo hắt mờ bóng gốc sân bê tha, một mình tôi trong cơn say lao vào u mê, xa đoạ làn khói trắng như khiến đôi mắt như mù loà. Thân xác cay đắng làm gợi lại trong tôi một người mẹ già, một cộng đồng xã hội không lúc nào lánh xa, những sự động viên, vỗ về nuôi tôi bao tháng này qua. Đã bao lâu rồi tôi ko nhớ chi, đã bao năm tôi chìm trong cuồng si, chỉ vì bao lời đường mật, miệng đời dụ dỗ, một phút bồng bột thiếu nghị lực tôi đã đánh mất con người. Giờ đây tôi ko còn dám đối diện với mặt trời, ôm màn đêm, một lối gốc phố tồn tại ko người qua lại dành cho mình tôi, chỉ mình tôi mà thôi. Thân xác giờ đang rời bỏ tôi, đang giết tôi ngày qua ngày đang tự giết chính tôi. Nếu được sống một lần thứ hai tôi muốn sống hướng tới ngày mai, sống để tồn tại, sống trong vòng tay của cộng đồng, sống để tâm hồn mở rộng. Nhìn cuộc sống mênh mông tuyệt vời một màu hồng hy vọng đời ko chỉ là hư ko. Cái chất trắng sao rơi rác quanh đây, bao nỗi cay đắng biết bao giờ nguôi, lệ ai mắt ai nghẹn rơi xót thương thân xác tôi rã rời cho sa vào vòng xoáy cám dỗ cuộc đời, ko vòng tay ai giúp tôi ra khỏi bóng tối, lối thoát nào cho tôi, mong một ngày mai dẫn tới một anh sáng dương kỳ, giã từ bao đam mê cuồng si, thật tế đau thương này sẽ tan biến đi, tôi sẽ đối mặt số phận, hy vọng sẽ thấy một mùa xuân trở về.

Hôm nay mệt nên viết nhiêu đây thôi lần sau viết tiếp
KyoLK
KyoLK
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 52587
Thanks/Unthanks : 11

- Similar topics